Springfield@Sea ที่พักชะอำ-หัวหิน ติดทะเล สระว่ายน้ำใหญ่สะใจ เอาใจคนชอบโดดน้ำ
ถ้าถามหา ที่พักชะอำ-หัวหิน ติดทะเล มีสระว่ายน้ำใหญ่ให้เล่นแบบสะใจ! อยากจะขอแนะนำที่นี่เลยฮะ SpringField @ Sea Resort & Spa เป็นที่พักติดทะเลราคาไม่แพง แต่ครบครันไปด้วยความคุณภาพ การันตีมาด้วยการเปิดให้บริการมารวมๆ 10 ปีได้แล้วฮะ!
![](http://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/06/junE-2019-1024x683.png)
ใครเล่าจะไปรู้ว่า Springfield เค้ามีโรงแรมในเครือทั้งหมด 2 ที่นะฮะ
ตั้งอยู่ที่ชะอำทั้ง 2 ที่เลยย ทีเด็ดคือสระว่ายน้ำใหญ่สะใจเว่อร์! ใครไปก็อย่าสับสนน้าาา
- Springfield@Sea Resort & Spa- สายชิลล์ริมหาด ติดทะเล จัดที่นี่เลยจ้าา ห่างไม่กี่ก้าวเท่านั้น
- Springfield Village Golf & Spa – เน้นกิจกรรม มีทั้งกอล์ฟและกิจกรรม Adventure และมี Jacuzzi ทุกห้องพัก
สำหรับรอบนี้เราเลือกพักที่ Springfield@Sea กัน เหมาะเลยถ้าใครอยากได้ฟิลแบบเดินเล่นริมทะเล พริ้วๆ สวยๆ
![](http://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/07/IMG_7610.jpg)
บอกเลยว่าด้านหน้าโรงแรมมีชายหาดค่อนข้างเป็นส่วนตัว ช่วงที่ไปเหมือนมีทะเลแหวกเล็กๆให้แชะภาพกันด้วยยย ฟิลดีมากกกกฮะ
![](http://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/07/IMG_7247.jpg)
จริงๆเราได้ยินชื่อของ สปริงฟิลด์ มานานแล้วนะฮะ แต่ไม่มีโอกาสได้พักซักที รอบนี้เห็นว่าทางรีสอร์ทเพิ่งมีการรีโนเวทใหม่ ซึ่งเป็นครั้งแรกในรอบ 10 ปีเลยนะ สำหรับสไตล์ของ Springfield @ Sea โฉมใหม่เนี่ยยย เน้นเป็นแบบ Tropical Modern Style ดูสบายๆ ผ่อนคลายเหมาะกับวันหยุด
![](http://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/07/IMG_7890.jpg)
บวกกับบรรยากาศกว้างๆ โล่งโปร่ง และมีพื้นที่ให้เราซอกแซกเพียบบ
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110103180b5d01ad691aad.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110549180b5d01ad691b6b.jpg)
จริงๆต้องขอชมตรงที่การรีโนเวทครั้งนี้ มันไม่ได้โมเดิร์นจ๋าแบบเข้าไม่ถึง แต่มันเป็นการปรับรูปแบบให้ดูสมัยใหม่มากขึ้น และใช้สีสันเพิ่มความสดใส ทั้งนี้ก็ยังดูหรูหราใน น่าประทับใจตามแบบฉบับของ สปริงฟิลด์ ไว้ด้วยนะฮะ >3
ซึ่งต้องบอกว่าเป็นอีกรีสอร์ตที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวอยู่นะ เหมือนถูกวาง Position ให้เป็นรีสอร์ตแบบหรูหราท่ามกลางธรรมชาติน่ะ
![](https://th.readme.me/f/25119/5d1107f8c9dd4905daec1b6a.jpg)
ในส่วนของห้องพัก ที่นี่มีห้องพักรองรับเยอะเลยฮะ ประมาณ 105 ห้อง ตัวอาคารวางตัวแนวยาวเลย ฉะนั้นก็จะได้ดื่มด่ำกับวิวทะเลและสระว่ายน้ำด้วยนะ
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110817180b5d01ad691b6e.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110827180b5d01ad691b6f.jpg)
สำหรับห้องพักที่เราเลือกเป็น GRAND DELUXE ROOM (44 sq.M.) คือไซส์ห้องที่นี่เริ่มต้นที่ 44 Sq.M.จ้าา มีความร้ายกาจมากก 555555 ใหญ่เว่อร์ๆ มีรีสอร์ตไหนใช้ห้อง Deluxe เป็นห้องเริ่มต้นบ้าง ถามจริงงง!?
ไฮไลท์ของห้องนี้คือจะมีอ่างอาบน้ำและสามารถมองทะลุไปด้านนอกได้เลยฮะ
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110840180b5d01ad691b70.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110840c9dd4905daec1b6b.jpg)
นอกจากนอนแช่อ่างฟินๆในห้องแล้ว อีกหนึ่งไฮไลท์สำหรับสปริงฟิลด์ที่ไม่อยากให้พลาด นั่นก็คือ สระว่ายน้ำ ต้องยกให้เค้าเลยจริงๆฮะ เรื่องนี้ ! สระว่ายน้ำ ของ สปริงฟิลด์แอทซี กว้างมากกก กว้างเว่อร์ เลิฟมากก คือแบบจะแหวกว่ายท่าไหน ไร้กังวล ไม่ต้องกลัวชนคนจ้าา ใหญ่มากจริงๆ และยังมีโซนเด็ก เอาใจน้องๆหนู มีสไลเดอร์ให้เล่นด้วยฮะ
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110937180b5d01ad691b71.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d110955180b5d01ad691b72.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d1109be180b5d01ad691b73.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111801c9dd4905daec1b6c.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111c9fc512ee1c2eabb5e2.jpg)
และอย่างที่บอกก็ แอทซี นี่เนอะ จะพลาดทะเลไปได้ยังไง เดินไปไม่กี่ก้าวก็มีชายหาดบรรยากาศส่วนตัวอยู่ด้านหน้าที่พักเลย
![](https://th.readme.me/f/25119/5d11189ec9dd4905daec1b6d.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d1118efc9dd4905daec1b70.jpg)
และด้วยบรรยากาศดีๆติดหาด ทางรีสอร์ทก็เลยทำเป็นโซนนั่งชิลล์ให้กับลูกค้าด้วย
เรียกได้ว่ามีให้เลือกทั้งร้านอาหารและคาเฟ่เลยนะ บ่ายแก่ๆเราเลยออกมาหาขนมกินที่คาเฟ่ของรีสอร์ทฮะ ซึ่งบอกเลยว่าอร่อยเกินความคาดหวังไปเยอะมากกกก ทีเด็ดคือ ช็อคโกแลตลาวา ยอมสยบให้เลยจริงๆ!
![](https://th.readme.me/f/25119/5d11190ec9dd4905daec1b71.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111b00c512ee1c2eabb5de.png)
และช่วงเย็นถ้าใครไม่อยากออกไปไหน ก็มีโซนร้านอาหารให้นั่งกันยาวๆเลยนะ สำหรับสายเครื่องดื่ม ก็จะมีบาร์ อยากได้เครื่องดื่มแบบไหน มีให้เลือกเพียบ เราจัดค็อกเทลมาแบบสวยๆ หันฝั่งนึงเป็นทะเล ฝั่งนึงเป็นวิวสระว่ายน้ำ ดีเว่อร์!
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111bb8c512ee1c2eabb5df.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111bb8c9dd4905daec1b72.jpg)
และถ้าใครสายผ่อนคลาย ก็ยังมีโซนสปาให้บริการด้วยฮะ ขับรถมาเมื่อยๆเหนื่อยๆนี่เหมาะเลย
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111c16c9dd4905daec1b74.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111c16c512ee1c2eabb5e0.jpg)
และนอกจากบรรยากาศชวนให้ผ่อนคลายแบบโตๆกันไปแล้ว ถ้าใครมาเที่ยวกันแนวครอบครัว มีเด็กๆมาด้วย ที่นี่เค้าจัดเต็มสำหรับ Kids Zone จริงๆฮะ นอกจากจะมี Playground สนามทราย มีสไลเดอร์ ให้เล่นปีนป่าย ยังมีส่วน Indoor เป็น Kid Room ห้องกระจกอยู่ติดกัน เปิดแอร์เย็นๆ ด้านในมีของเล่นอีกเพียบ อยากรู้ว่าเยอะขนาดไหน ต้องพาน้องๆหนูๆมาลองกันเองนะฮะ 😛 รับรองว่า ติดหนึบ อยู่ยาวทั้งวัน 55555555
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111bf5c9dd4905daec1b73.jpg)
ปิดท้ายกันด้วยความคุ้มค่า ก่อนเช็คเอ้าท์ออกจากห้องพักฮะ อาหารเช้าของที่นี่จัดเต็ม ฟูลออฟชั่นมากกกก สเตชั่นนี่เพียบแบบสะใจ สุกี้ แพนเค้ก ขนมครก ไล่เรียงไปจนถึงชา-กาแฟ โบราณ ชงกันสดใหม่เลยจ่ะ ที่สำคัญทั้งหมดนี้ เป็นแบบบุฟเฟ่ต์เติมพลังกันได้ไม่อั้นฮะ สุดยอดดด >3
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111c89c512ee1c2eabb5e1.jpg)
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111c89c9dd4905daec1b75.jpg)
สรุปแล้วส่วนตัวเราว่า Springfield @ Sea เป็นรีสอร์ทน่าพักอีกแห่งโซนชะอำ-หัวหินฮะ ถ้าใครกำลังมองหาที่พักดีๆติดทะเล ราคาคุ้มค่า เราว่าที่นี่ตอบโจทย์เลยนะ นอกจากจะได้บรรยากาศริมทะเลแบบส่วนตัว ยังเหมาะกับคนที่ไม่อยากออกไปเที่ยวไหน เพราะมีทั้งกิจกรรม รวมถึงสิ่งอำนวยความสะดวกครบ ร้านอาหาร คาเฟ่ รสชาติดีไม่ต้องเสี่ยงดวง ถือว่าเป็นอีกทริปชะอำ-หัวหิน ที่น่าประทับใจเลยฮะ 🙂
![](https://th.readme.me/f/25119/5d111ccac512ee1c2eabb5e3.jpg)
FB : https://www.facebook.com/springfieldgroupresort/
Website : http://www.springfieldresort.com/atsea/
Tel : 032 709 300
เช็คราคา & จองที่พัก : คลิกที่นี่เลย
และหากใครกำลังหาแพลนเที่ยวอยู่ ยังไม่รู้จะไปไหน สามารถติดตามทริปท่องเที่ยวอื่นๆของเราได้ทาง >> https://247journey.in.th เลยฮะ