รีวิว Holiday Inn & Suites Siracha Laemchabang ที่พักศรีราชา เดินทางง่าย ไลน์อาหารเช้าจัดเต็ม
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IHG-siracha-1024x683.jpg)
ทริปพักผ่อนช่วงปลายปีที่ผ่านมา เราเลือกเดินทางจังหวัดใกล้ๆ ซึ่งปีที่แล้วมีโอกาสได้มาโซนนี้บ่อย ปลายปีก็เลยหาที่พักน่าสนใจ โจทย์คือนอนสบาย มีโต๊ะทำงาน ไว้นั่งเคลียร์งานได้บ้าง ใช้เวลาอยู่ในที่พักได้แบบไม่เบื่อ ไม่เน้นออกไปข้างนอก ฮ่าาา
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7729-1024x683.jpg)
ฮอลิเดย์ อินน์ แอนด์ สวีท ศรีราชา แหลมฉบัง คือ ตัวเลือกแรกๆของเราเลยฮะ เคยเห็นผ่านๆตาอยู่บ้าง ว่าเพิ่งเปิดใหม่ได้ไม่นาน แต่ไม่ได้หาข้อมูลใดๆเลย ว่าหน้าตาเป็นยังไง มีอะไรน่าสนใจบ้าง ก็เลยเริ่มๆนั่งไล่ดู และจบที่การ Reservation เสร็จสรรพ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7769-1024x683.jpg)
งั้นขออินโทรสั้นๆก่อนพาไปดูบรรยากาศจริงกันก่อนฮะ สำหรับ Holiday Inn & Suite Siracha Laemchabang เป็นโรงแรมระดับ 4 ดาว ใจกลางศรีราชา ทำเลโดดเด่น อยู่ในเขตนิคมอุตสาหกรรม และอยู่ใกล้กับ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์วิทยาเขตศรีราชา ไม่ไกลจากห้างสรรพสินค้าอย่างเซนทรัลศรีราชา รวมถึงท่าเรือแหลมฉบังและท่าเรือศรีราชาฮาร์เบอร์ด้วยฮะ สำหรับขนาดของโรงแรม รองรับได้ 347 ห้อง สูง 28 ชั้น ตอบโจทย์ลูกค้าทุกกลุ่มทั้ง Business, Family, นักท่องเที่ยว พร้อมด้วย Facilities ต่างๆสะดวกและครบครัน บอกเลยว่ากลับมาหลายสัปดาห์แล้ว แต่ก็ยังรู้สึก in the mood of hoilday อยู่เลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7731-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7767-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7738-683x1024.jpg)
สำหรับห้องพักทริปนี้ เราเลือกเป็นแบบ One Bedroom Suite ความโดดเด่นคือเป็นห้องชุดที่รวมทุกฟังก์ชั่นไว้ครบมาก สามารถอยู่ยาวแบบ Long Stay ได้เลย ภายในห้องจะแบ่งเป็นสัดส่วนฮะ เปิดประตูเข้ามาจะเจอโซนครัวขนาดย่อมๆ ที่มีทั้งเครื่องครัว ไมโครเวฟ ตู้เย็นและที่ล้างจานครบเลย ใครอยากจะซื้อหรือสั่งอาหารมาทานเอง อุปกรณ์พร้อม
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7696-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7675-1024x683.jpg)
เดินถัดเขามาอีกหน่อยจะเป็นโต๊ะทานอาหารและโซฟานั่งเล่น มาพร้อมกับทีวีสำหรับนั่งพักผ่อน และมีระเบียงด้านนอกด้วยนะฮะ สามารถใช้เป็นโซนนั่งเล่น หรือรับแขกได้เลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7667-1024x683.jpg)
ถัดเข้ามาจะมีประตูสไลด์ที่สามารถเปิดปิดแบ่งเป็นส่วนของห้องนอน มี TV อีกเครื่องภายในห้องนอน เตียงขนาด King size ที่มีจุดเด่นคือหมอนที่นี่มีทั้งแบบ Soft และ Firm ให้เลือกนอนตามชอบ (ไฮไลท์ของฮอลิเดย์ อินน์เค้าเลย) ซึ่งอันนี้เราประทับใจเลยฮะ เพราะเห็นความใส่ใจในดีเทลเล็กๆว่าแต่ละคนก็ชอบนอนหมอนไม่เหมือนกัน
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7671-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7687-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7663-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7665-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7697-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7699-683x1024.jpg)
ด้านข้างเตียงจะเป็นโต๊ะสำหรับนั่งทำงาน เผื่อใครพกงานมาทำด้วยหรืออยากจะนั่งอ่านหนังสือก็สบาย ที่สำคัญเก้าอี้เป็นแบบเพื่อสุขภาพด้วยนะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7683-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7713-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7722-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7664-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7688-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7691-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7717-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7693-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7692-1024x683.jpg)
เช็คอินเก็บกระเป๋าเรียบร้อยแล้วก็แวะกลับลงไปจิบชายามบ่ายที่ The Hub Bar and Deli กัน บาร์และห้องน้ำชาที่ตั้งอยู่ชั้น 1 ด้านข้างล็อบบี้ ที่นี่จะเสิร์ฟทั้งเมนูเค้กหน้าตาน่าทาน และเครื่องดื่มทั้ง Mocktail และ Cocktail ในบรรยากาศสบายๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7732-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7726-1024x683.jpg)
Afternoon Tea Set เป็นอีกเมนูที่ถูกใจมากฮะ ในเซ็ตจะมีทั้งเมนูของว่างและของหวานที่จัดรวมกันมาแบบจัดเต็ม เสิร์ฟมาในไซส์พอดีคำ พร้อมจิบชาอุ่นๆหอมๆที่เราสามารถเลือกกลิ่นได้ด้วย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7736-1-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7762-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7760-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7761-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7764-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7766-683x1024.jpg)
ช่วงเย็นถ้ายังไม่มีแพลนออกไปไหนหรือไม่รู้จะทานอะไร เราอยากแนะนำ ‘บุฟเฟต์ข้าวต้ม’ ที่ห้องอาหาร Level8 Kitchen & Bar บนชั้น 8 เลยฮะ เป็นโปรบุฟเฟต์ที่พูดได้เลยว่าคุ้มราคา ข้าวต้มกุ๊ยที่มีเมนูอาหารให้เลือกหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นเมนูของคาวหรือของหวาน ในราคา 399 บาทเน็ตไม่บวกเพิ่ม
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7776-1024x683.jpg)
เมนูอาหารจะมีทั้งของทอดต่างๆ โซนซุปอย่างต้มฟักไก่หรือต้มแซ่บ และถ้าใครชอบทานผัก เมนูผัดผักต่างๆก็มีให้เลือกเยอะไม่แพ้กัน รวมถึงเครื่องเคียงที่วางเรียงให้เลือกทานได้ตามชอบ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7778-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7779-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7790-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7792-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7797-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7799-683x1024.jpg)
อีกสเตชั่นที่เราว่าน่าจะถูกใจสายแซ่บคือโซนยำ ตรงโซนนี้นอกจากเราจะสามารถเลือกวัตถุดิบที่เราชอบทานแล้ว เรายังได้โชว์ทักษะการทำอาหารของเราได้ด้วยนะ บางคนอาจกังวลเรื่องความอร่อยเหมือนเราตอนแรก แต่ไม่ต้องกลัวฮะ เพราะเค้ามีน้ำยำที่ทำเตรียมไว้ให้แล้วด้วย เราแค่เลือกส่วนผสมต่างๆที่เราทานลงในชามที่เตรียมไว้แล้วจัดการคลุกทุกอย่างให้เข้ากัน แต่ถ้าใครอยากปรับรสตามที่ชอบ เค้าก็มีเครื่องปรุงต่างๆเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้วเหมือนกัน
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7794-715x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7818-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7805-683x1024.jpg)
เราว่าเป็นบุฟเฟต์ข้าวต้มนี้ตอบโจทย์มากเลยฮะ เมนูที่มีให้เลือกหลากหลายเหมาะกับทุกคนในครอบครัว จะพาคุณพ่อคุณแม่หรือเด็กๆมาก็ทานด้วยกันได้สบาย อย่าลืมปิดท้ายด้วยเมนูของหวานด้วยนะ ตัวเด็ดที่อยากแนะนำให้ลองคือลอดช่องในน้ำกะทิหอมๆ ใส่น้ำแข็งไปแล้วชื่นใจ หรือใครชอบเป็นขนมปังเนื้อนุ่มที่สามารถอุ่นแล้วมาจิ้มกับสังขยาก็อร่อย มีไอศครีมหลายรสให้เลือกตักได้แบบเพลินสุดๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7841-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7868-683x1024.jpg)
อิ่มอร่อยกับมื้อเย็นกันไปเต็มที่แล้ว เผื่อใครอยากตื่นลุกมาออกกำลังกาย ที่ชั้น 8 ของโรงแรมเค้ามีสระว่ายน้ำแบบ infinity pool ว่ายน้ำไปเกาะขอบสระชมบรรยากาศเมืองรอบๆจากมุมสูง มันได้ฟีลดีมาก ด้านข้างมีโซนสระเด็กด้วยนะ เดินถัดเข้าไปอีกนิดจะเป็น Kids club ที่ปล่อยพลังของเด็กๆเลยก็ว่าได้ เพราะมีทั้งของเล่นและเกมส์ต่างๆที่เหมาะกับหลายช่วงวัยเลยก็ว่าได้ เป็นห้องที่แค่เดินเข้าไปก็รู้สึกสดใสแล้วจริงๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7873-2-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7884-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7892-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7893-1024x683.jpg)
สำหรับสายออกกำลังกายน่าจะถูกใจ Fitness ของที่นี่ เพราะเค้าเปิดให้ใช้บริการได้ทั้งวัน 24 ชั่วโมงเลย และมุมห้องกระจกที่ถือว่าดีมาก ออกกำลังกายไปพร้อมชมวิวสวยๆแบบ 180 องศา!
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7897-2-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7898-2-1024x683.jpg)
หลังออกกำลังกายเรียกเหงื่อกันเสร็จ อย่าลืมไปห้องซาวน่าเพื่อผ่อนคลายกล้ามเนื้อ หรือใครชอบแช่ออนเซ็นที่นี่เค้ามีบริการด้วยนะ เป็นห้องแยกหญิงชาย สามารถใส่ชุดว่ายน้ำลงไปแช่ได้แบบไม่ต้องกลัวเขินเลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7886.jpg)
ในส่วนของอาหารเช้าเรามาทานกันที่ห้องอาหาร Level8 Kitchen & Bar เหมือนเดิม ไลน์อาหารโซนต่างๆก็มีให้เลือกหลากหลาย อยากทานมื้อเช้าสัญชาติไหนก็เลือกได้ตามชอบเลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7919.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7906.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_7939.jpg)
เผื่อใครกำลังหาที่พักใจกลางเมือง ศรีราชา แหลมฉบัง เดินทางง่าย มีมาตรฐานทั้งเรื่องความปลอดภัย ความสะอาด และบริการที่ดี ที่สำคัญราคาคุ้มค่ามากๆ Facilities ต่างๆ รวมถึงไลน์อาหารเช้าจัดเต็ม เมนูให้เลือกเยอะ แนะนำ Holiday Inn & Suites Siracha Laemchabang เลยฮะ
รายละเอียดเพิ่มเติม :
Facebook >> https://www.facebook.com/HolidayInnSuitesSirachaLaemchabang
Tel >> 033-251-699
เช็คราคา & จองที่พักราคาพิเศษ ผ่าน Agoda >> คลิกที่นี่
หากใครกำลังมองหาที่เที่ยว ที่กิน ที่พัก ทริปเดินทาง สามารถติดตามพวกเรา 247Journey ได้ทาง >> https://247journey.in.th หรือ Facebook : https://www.facebook.com/247journeyy เลยฮะ