The Quartier Sukhumvit 39 โรงแรม บรรยากาศดี ใจกลางกรุงเทพ ใกล้ Emquartier สัตว์เลี้ยงเข้าพักได้ มีที่จอดรถ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/The-Quartier-39-Bangkok-1.png)
ปีนี้ Staycation ไม่หยุดหย่อน ใครเจองานโหมกระหน่ำกันตั้งแต่ต้นปีบ้าง ขอเสียงหน่อยเร็วววว! แม้งานจะพุ่งเข้าชนอย่างเต็มแรง แต่เราก็มีแรงเหลือในการหาที่พักอยู่ดี อิอิ ไปเปลี่ยนบรรยากาศกันซักหน่อย รอบนี้เอาใจคนรักสัตว์เลี้ยงด้วย พาไปโรงแรมใหม่ใจกลางเมือง ซอย สุขุมวิท39 การันตีมาตรฐานจาก Compass Hospitality ชื่อว่า The Quartier Sukhumvit 39 Hotel
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4168-1024x683.jpg)
โรงแรมขนาดไม่ใหญ่มาก ทำเลดี อยู่ใกล้ Supermarket และภายในซอยก็มีร้านต่างๆมากมาย เดินถัดไปตึกข้างๆมีคาเฟ่ Bonci แวะไปฮอปปิ้งกันได้ฮะ โรงแรมมีที่จอดรถให้บริการ หรือ ถ้าใครไม่ได้เอารถมา มีรถ Shuttle Bus โรงแรมให้บริการ ไม่ว่าเดินทางมาแบบพักผ่อนแบบไหนก็สะดวกสบายฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4170-1024x705.jpg)
เลี้ยวเข้ามาจอดรถเสร็จเรียบร้อยก็กดลิฟต์ขึ้นมา Check-in ได้เลย ด้วยความที่เป็นโรงแรมเล็กๆ บรรยากาศดูสบาย ไม่เป็นทางการมาก แต่ถึงจะเป็นล็อบบี้ที่มีพื้นที่จำกัด แต่ก็ตกแต่งสวยมองเพลินมาก ตั้งแต่ลวดลายกระเบื้องที่ทำให้ดูมีทันสมัย โซฟาสีเหลืองเด่นที่ตัดกับสีน้ำเงินเข้มของกำแพง และถ้าสังเกตอีกนิดจะเห็นว่าชุดพนักงานต้อนรับที่นี่มีความแฟชั่นไม่เหมือนที่อื่นเลยนะ เป็นรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่ทำให้โรงแรมดูมีกิมมิค ใช้เวลาเช็คอินไม่นานก็ได้คีย์การ์ดมาเรียบร้อย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4162-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4165-1024x683.jpg)
สำหรับห้องพักทริปนี้เราพักห้อง Executive Corner Room เป็นห้องพัก Type พิเศษสุดๆ เพราะภายในโรงแรมจะมี Type นี้แค่ไม่กี่ห้อง เนื่องจากเป็นห้องมุม จะมองเห็น City View และมีอ่างอาบน้ำสวยๆให้แช่พักผ่อนกันด้วย บรรยากาศภายในห้องพัก ตกแต่งแบบเรียบหรูฮะ โทนสีเทา ขาว เรียบแต่ดูหรูหรา ขนาดของห้องพักประมาณ 32 ตร.ม. แต่สามารถจัดสรรพื้นที่ให้ดูไม่อึดอัดเลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4102-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4093-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4100-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4106-1024x683.jpg)
เปิดประตูเข้ามา ตรงโซนด้านหน้าซ้ายขวาก็จะเป็นพื้นที่ที่เราสามารถเก็บสัมภาระ กระเป๋า แขวนเสื้อผ้าต่างๆ อีกฝั่งเป็นตู้เย็นและมุมขนมและเครื่องดื่ม เตียงขนาด King size ที่จัดเป็นระเบียบเรียบร้อยน่าทิ้งตัวนอน พร้อมกับขนมไทยสไตล์ในกล่องเป็น Complimentary ต้อนรับคนที่มาเข้าพัก ในกล่องก็จะรวมขนมไทยไว้หลากหลายชนิดเลยนะ น่ารักน่าหยิบ เอาไว้เติมความหวานเวลาน้ำตาลตก
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4126-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4138.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4132.jpg)
อีกมุมนึงของห้องก็จะเป็นโซนนั่งทำงานฮะ โต๊ะยาวติดผนังช่วยประหยัดพื้นที่ทำให้ห้องดูกว้างขึ้นมาก เผื่อใครอยากเปลี่ยนที่ทำงาน หิ้ว notebook ตัวโปรดมา ทำงานพร้อมชมวิวเมืองได้เลย ชิลดีไปอีกแบบฮะ หรืออยากจะทิ้งตัวนอนพักผ่อน ก็มี Smart TV นอนดู Youtube แบบเพลินสุด
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4075.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4079.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4092-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4096-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4130-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4084-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4127-1024x683.jpg)
มาต่อกันที่ห้องน้ำภายในห้องพัก ดีไซน์และการตกแต่งเรียบง่าย แต่มีความหรูหรา อ่างอาบน้ำดีไซน์มินิมอล นอนแช่อ่างตีฟองฟินๆ เหมาะกับการมาพักผ่อนในวันหยุด เปลี่ยนที่นอน เปลี่ยนบรรยากาศ ไม่ต้องขับรถไกลไปถึงต่างจังหวัดเลยฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4403-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4397.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4400-683x1024.jpg)
ส่วนมื้อเย็น ใครที่ยังไม่มีแพลน ขอแนะนำ Medinii สำหรับดินเนอร์สุดโรแมนติก
เป็นร้านอาหารสไตล์ยูโรเปียน บนชั้น 35 โรงแรม The Continent ตรงแยกอโศก อยู่ไม่ไกลกันเลย
สามารถเรียก Shuttle Bus ไปส่งได้เลยฮะ ซึ่งเราขอแนะนำให้ไปตั้งแต่ช่วงร้านเปิดเลยนะ
เพราะบรรยากาศตอนพระอาทิตย์ตก ดีต่อใจที่สุด! อ่านรีวิว Medinii คลิกที่นี่เลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4200-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4204-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4207-683x1024.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4223-683x1024.jpg)
สำหรับห้องอาหารเช้าก็อยู่ชั้นเดียวกันกับล็อบบี้เลยฮะ จะสามารถสั่ง Main Dish ได้คนละ 1 จาน เราสั่งเป็น Poached egg ฮะ และยังมีไลน์บุฟเฟ่ต์ สลัดผัก ขนมปัง นม คอนเฟลค ผลไม้ต่างๆ ตักเองได้เลย วัตถุดิบคุณภาพมากๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4332.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4334.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4341.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4351-1024x683.jpg)
กินอิ่มแล้วขึ้นไปเดินเล่นกันหน่อยดีกว่า ชั้นบนดาดฟ้าของโรงแรมจะมีสระว่ายน้ำ ฟิตเนส และ พื้นที่นั่งเล่น บรรยากาศดี ลมเย็นสบาย เผื่อใครกลัวว่าจะเบื่ออยู่แต่ในห้อง มาเดินเล่นชั้นบนได้เลยฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4148-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4142-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4160-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4380-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4375-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4366-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/02/IMG_4384.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4383.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4377.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4365-1024x683.jpg)
เผื่อใครกำลังหาที่พัก Staycation กรุงเทพ ขอแนะนำที่นี่อีกเสียง ห้องพักคือสะดวกสบายมาก เตียงนุ่ม หมอนดี นอนสบาย และยังเป็นโรงแรมใจกลางเมือง Pet-Friendly ด้วย เอาใจคนรักสัตว์เลี้ยง พาน้องๆมาเปลี่ยนที่นอนด้วยกันได้ด้วย และยังมีสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆครบเหมาะกับทุกไลฟ์สไตล์จริงๆ
รายละเอียดเพิ่มเติม :
Facebook >> https://www.facebook.com/thequartierhotelbangkok/
Tel >> 02 392 7007
เช็คราคา & จองที่พักราคาพิเศษ ผ่าน Agoda >> คลิกที่นี่
หากใครกำลังมองหาที่เที่ยว ที่กิน ที่พัก ทริปเดินทาง สามารถติดตามพวกเรา 247Journey ได้ทาง >> https://247journey.in.th หรือ Facebook : https://www.facebook.com/247journeyy เลยฮะ