at Café พรีเมียมบุฟเฟ่ต์ หลายสัญชาติ สายเนื้อไม่ควรพลาด ทานไม่อั้น ทั้ง ยำเนื้อดิบญี่ปุ่น เนื้อริบอาย แกงระแวง โรงแรม Grand Richmond นนทบุรี
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/At-Cafe-1024x683.jpg)
มาๆๆ คอนเทนต์นี้จะพาไปทานพรีเมียมบุฟเฟ่ต์เปิดใหม่ เดินทางง่ายสุดๆ อยู่ที่ นนทบุรี นี่เอง โลเคชั่นคือเลิศที่สุด ติดรถไฟฟ้า MRT สถานีบางกระสอ เป็น Premium Buffet ที่อยู่ในโรงแรมด้วยนะฮะ บรรยากาศหรูหรา สวยมาก อาหารอร่อย ร้านสวย ถูกใจชาวนนทบุเรี่ยนและชาวละแวกใกล้เคียงแบบเรามาก ไม่ต้องฝ่ารถติดเข้าเมืองไปไกล ก็ขับรถตรงดิ่ง หรือนั่งรถไฟฟ้ามาที่โรงแรม Grand Richmond แทนได้เลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5199-1024x683.jpg)
at Café บุฟเฟต์พรีเมี่ยมหลายสัญชาติ ทานได้ไม่อั้นครบทั้งคาวหวาน อย่าเพิ่งกลับถ้ายังไม่อิ่ม
ก่อนอื่นขอแนะนำพิกัดก่อนคร่าวๆ เผื่อใครยังไม่รู้จักโรงแรม Grand Richmond ฮะ โรงแรมจะตั้งอยู่ติดถนนรัตนาธิเบศร์ เป็นโรงแรมขนาดใหญ่ที่เพิ่งมีการรีโนเวทปรับปรุงตกแต่งให้สวยงามฉ่ำว้าวมาก ตั้งแต่โซนล็อบบี้ที่ใส่ดีเทลความ Rich + Diamond มีความวิบวับสับแสงได้แบบเพลินตามาก
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5194-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5205.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5197.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5170.jpg)
ส่วนความใหม่กริบอีกอย่างที่อยากมาแนะนำ ก็คือ at Café จะอยูที่ชั้น 1 ใกล้ๆกับบรเิวณล็อบบี้เลยฮะ โต๊ะที่นั่งต่างๆวางเรียงกันค่อนข้างสบายๆไม่อึดอัด จะลุกเดินไปตักตรงสเตชั่นไหนก็สะดวกสบาย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4955.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4956.jpg)
อย่างที่บอกว่าเป็น พรีเมียมบุฟเฟ่ต์ ไลน์อาหาร และสเตชั่นก็คือมีความหรูหรา จัดเรียงสวยงาม อลังการ เมนูมีให้เลือกกว่า 100 รายการ กินกันแบบจุใจไปเลยฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5187-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5184-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5191.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4947.jpg)
ไฮไลท์หลักของที่นี่ ยกให้เป็นเรื่อง เนื้อ ใครที่ชอบทานเนื้อถูกใจแน่นอนฮะ มีเมนูเนื้อกว่า 20 รายการเลย เนื้อ Grain-Fed Angus Charolais Natural Beef ที่ผ่านการบ่ม Dry Aged และ Wet Aged เสิร์ฟเนื้อนุ่มๆ ฉ่ำๆกันแบบจุใจ
แค่เดินเข้ามากลางร้านก็ตาลุกวาวไปกับสีสันของเหล่าเมนูอาหารญี่ปุ่น เมนูซูชิและข้าวปั้นหน้าต่างๆ ที่วางเรียงรายรอให้คีบ ขนาดมาแบบกำลังดีไม่ใหญ่เกินไป
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4917-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5086.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5087.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5088.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4929.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4937.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4938.jpg)
สายปลาดิบก็มีซาชิมิเกรดพรีเมี่ยมให้เลือกคีบด้วยนะ แซลม่อน ทูน่า ทูน่าทาทากิ ถ้าชอบแซ่บๆหน่อยตัดเลี่ยนก็มีแซลม่อนแซ่บ หรือถ้าแอบเกาหลีหน่อยก็เป็นแซลม่อนดอง และเมนูฮิตอย่าง ‘ยำเนื้อยุกเกะ’ ที่สายเนื้อไม่ควรพลาด ตัวเนื้อดิบจะคลุกเคล้าด้วยซอส และโปะด้วยไข่แดงเยิ้มๆ ตอนทานก็จะนัวๆหนุบหนับ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5095.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5117.jpg)
เมนูหลากสีที่ทำสะดุดตาอย่างหมี่เย็น ที่นี่นอกจากจะมีเส้นโซบะหลากหลายสีแล้ว อีกความเจ๋งต้องยกให้ ‘หมี่เย็นเส้นแซลม่อน’ ที่ใช้แซลม่อนดิบหั่นเป็นเส้นยาวๆมาแทน เวลาทานก็แค่จุ่มเส้นลงไปในน้ำซุป รสชาติเข้มข้นติดเส้นขึ้นมา อร่อยสดชื่น
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4921.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4923.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4931.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4934.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4942.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4945.jpg)
ไฮไลท์ของที่นี่ เอาใจคนรักเนื้อแบบที่สุด คือมีเมนูแบบตั้งเตา ด้วยนะฮะ ถ้าชอบสายปิ้งย่าง เมนู ‘สเต็กเนื้อลูกเต๋าย่าง’ ที่เสิร์ฟมาเป็นกระทะเล็กๆน่ารัก ปิ้งเนื้อให้ได้ระดับความสุขตามชอบได้เลย หรือถ้าชอบแบบต้มๆก็มีเมนู ‘สุกี้ยากี้’ ที่รวมผักต่างๆต้มมาในน้ำซุปกลมกล่อม เป็นสองเมนูที่(ไฟ)ฮอตมากจริงๆ หรือใครอยากได้แบบไทยๆรสจัดหน่อย เนื้อย่างจิ้มแจ่ว แซ่บๆ และที่เห็นภาพทั้งหมดนี้ ย้ำอีกครั้งว่า สั่งได้แบบไม่อั้น!
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4978.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4989.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5001.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5079.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5072.jpg)
ในส่วนของเมนูสไตล์ฝรั่ง อย่างพวกสเต็กที่นี่ก็เล่นใหญ่จัดเต็มเหมือนกันนะ ‘เนื้อริบอายอบ’ ที่ทำออกมาได้ความสุกที่พอดีมาก ทั้งนุ่มและฉ่ำ และ ‘แซลม่อนอบ’ เมนูปลาทานง่ายเหมาะกับทุกวัย รวมถึงบาบีคิวที่มีทั้งหมู/ไก่/เนื้อ และตัวเอกอย่างซี่โครงที่ฉ่ำซอส หอมนุ่มสุดๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4961-1024x683.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5047.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5051.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_4958.jpg)
และที่ขาดไม่ได้เลยคือเมนูอาหารไทยฮะ จะต้ม ผัด ยำ ย่างก็มีหลากหลาย แต่ที่สะดุดตาและต้องลองให้ได้ ‘แกงระแวงเนื้อ’ เมนูไทยโบราณที่ชื่อหาทานยาก ความหอมมันของกะทิตัดรสเผ็ดของเครื่องแกง อร่อยถูกใจ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5020.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5027.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5022.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5041.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5038.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5043.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5032.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5035.jpg)
ซี่โครงหมู บาร์บีคิวก็มีเสิร์ฟกันแบบไม่หวงของ ชิ้นใหญ่ จัดหนักจัดเต็ม และอย่าลืมปิดท้ายด้วยของหวาน เค้ก ไอศครีม ผลไม้ รวมถึงเครื่องดื่ม มีครบเลยฮะ ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มแล้ว
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5091.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5089.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5010.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5011.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5013.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_5014.jpg)
ทั้งหมดนี้ อิ่มคุ้มกันได้ ทานยาวๆไม่อั้น 90 นาที ราคา 1,590 บาทต่อคน ราคาแบบ Net Person แล้ว ไม่มีบวกเพิ่มฮะ
ช่วงเวลาให้บริการเป็นรอบ เปิดเฉพาะเสาร์อาทิตย์ และเปิดสองรอบต่อวันเท่านั้น
Lunch : 11.30 น. – 14.30 น. และ Dinner 18.00 น. – 21.00 น.
แนะนำให้โทรไปจองสำรองที่นั่งก่อนได้เลยฮะ สำหรับใครที่เป็นสายบุฟเฟ่ต์ สายเนื้อ บอกเลยว่าไม่ควรพลาด
📌 ห้องอาหาร at Café โรงแรมแกรนด์ ริชมอนด์
สำรองที่นั่ง >> https://bit.ly/InboxGrandRichmondHotel
ทักไลน์ >> https://bit.ly/LineGRM
โทร 0-2831-8881
ชมคลิปรีวิว : https://www.instagram.com/reel/Cp-CPh1AZO1/
หากใครกำลังมองหาที่เที่ยว ที่กิน ที่พัก ทริปเดินทาง สามารถติดตามพวกเรา 247Journey ได้ทาง >> https://247journey.in.th หรือ Facebook : https://www.facebook.com/247journeyy เลยฮะ