Kept Bangsaray เก็บประสบการณ์ดีๆ ไว้ที่ บางเสร่
วันนี้เราจะพาไปเที่ยวใกล้ๆกรุงเทพฮะ ไหนมีใครรู้จัก บางเสร่ บ้าง?
หลายๆคนคงงง จะพาไปที่ไหนเนี่ย ไปยากไหม 55555 อยากจะบอกว่าสำหรับใครที่ชอบเที่ยวทะเลโซนพัทยาอยู่แล้ว รอบหน้าอาจจะต้องแวะไปเที่ยวที่นี่แล้วฮะ จริงๆแล้วโซนพัทยาเนี่ย ไม่ได้มีแค่แสงสีหรือสถานบันเทิงที่โด่งดังไปทั่วโลกนะฮะ แต่ที่นี่ยังมี หมู่บ้านชาวประมง เล็กๆที่รอให้ทุกคนไปสัมผัสบรรยากาศสงบๆ สูดกลิ่นทะเลกันให้เต็มปอด >3
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11a862fa6f520c46b37188.jpg)
อย่างทริปนี้เราจะพาไปพบกับ ที่พักเปิดใหม่สุดชิค เป็นกระแสโซเชียลสุดๆในตอนนี้ ที่แอบซ่อนตัวอยู่ที่ บางเสร่ กันฮะ!
บางเสร่… หลายคนคงจะงงว่าอ่านว่าอะไร เราก็เป็นหนึ่งในนั้นไง ฮ่าๆๆ (บาง-สะ-เหร่) เป็นตำบลหนึ่งในจังหวัดชลบุรีฮะ เป็นหมู่บ้านชาวประมงเล็กๆ ซ่อนตัวอยู่ที่สัตหีบ จุดเด่นของที่นี่คงเป็นเรื่องความเงียบสงบล่ะฮะ เหมาะแก่การพักผ่อนที่แท้ทรู
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11bce2a6c83534fbc75ab9.jpg)
ที่นี่เป็นอีกหนึ่งที่พัก ที่เราพราวทูพรีเซ้นท์ที่สุด กับอีกหนึ่งความภาคภูมิใจของบูติคโฮเต็ลในไทย ที่เพียบพร้อมทั้งบรรยากาศและดีไซน์ น่าพักแค่ไหน..ไปดูกัน!
.
Kept Bangsaray (เคบ บางเสร่)
ที่นี่เป็นโรงแรมเล็กๆไซส์กะทัดรัดฮะ ภายนอกจะดูเป็นตึก 4 ชั้นที่มองไม่ออกว่ามันจะน่าพักยังไง 55555 แต่พอเดินเข้าไปแล้วอีกเรื่องเลยจริงๆฮะ เหมือนคนละฟีลเลย! โหมดสบายๆ สไตล์ชาวประมงก็มางี๊
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11b57ffa6f520c46b3719c.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11b853f5f7d9174eca7595.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11b8c6fa6f520c46b371ae.jpg)
อันนี้แค่ในส่วนของล็อบบี้นะ ทะลุในส่วนของล็อบบี้ไป คือไฮไลท์เด็ดเลยล่ะฮะ
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11b8fdfa6f520c46b371af.jpg)
หาดทรายจำลองของน้องๆหนูอ่ะหรอ..อ๊ะ ยังไม่ใช่ 5555555
ขอเปิดด้วยไฮไลท์แรกฮะ คือสระว่ายน้ำวิวทะเลแบบ 360 องศา ชิลล์มากกก สระว่ายน้ำยื่นไปกลางทะเล บรรยากาศชิลล์มาก สำหรับใครที่ชอบมองวิวทะเล น่าจะถูกใจสุดๆเลย
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11bd5ffa6f520c46b371b4.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c012a6c83534fbc75abc.jpg)
ยัง..ยังไม่จบแค่นี้ฮะ ไฮไลท์ที่สอง คือ ทางเดินทอดยาวไปกลางทะเลเช่นเดียวกัน เหมือนยกมัลดีฟส์มาไว้ที่เมืองไทย รออะไร..เปลี่ยนชุดล่ะจัดรูปรัวๆไปดิ
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c052fa6f520c46b371b7.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11ba48a6c83534fbc75ab7.jpg)
ปลายทางก็จะเป็นจุดเทียบเรือ และยังมีมุมถ่ายรูปเก๋ๆด้วยนะฮะ ออกมาเดินสูดบรรยากาศตอนเช้า สดชื่นมากกกก
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c093fa6f520c46b371b8.jpg)
ปิดด้วยไฮไลท์สุดท้าย ฟินสุดกับบรรยากาศกลางทะเล ปลายทางสะพานไม้ จะมีจุดนั่งชมวิวที่พูดได้ว่ามันดีมาก แค่นั่งมองทะเลกว้างๆกับเรือประมง รับลมเย็นๆ ก็ฟินละฮะ
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c12efa6f520c46b371b9.jpg)
หรือถ้าใครอยากสัมผัสบรรยากาศฟินๆแบบนี้ ทางที่พักเค้าก็มีเตรียมโต๊ะและเบาะรองให้นั่งชิลล์กันยาวๆเลย
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c1f3a6c83534fbc75ac0.jpg)
วาร์ปกลับมาในส่วนของห้องพักฮะ นอกจากบรรยากาศที่พักสุดเจ๋งแล้ว ห้องพักที่นี่ก็เก๋ไม่แพ้กันฮะ สำหรับทริปนี้เราพักห้อง Kept Deluxe ฮะ ซึ่งไฮไลท์เด็ดของห้องนี้จะเป็น จากุชชี่ ริมระเบียงจ้าาา
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c2cfa6c83534fbc75ac1.jpg)
สำหรับสไตล์การตกแต่งก็ยังคงคอนเซปต์ ชาวเล ผสมผสานกับดีเทลน่ารักๆเช่นเคย มีกิมมิค ลวดลาย มองไม่น่าเบื่อเลยล่ะ ตกแต่งได้น่ารักมากๆเลยฮะ
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c46678b0d447d4a6b173.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11cc38a6c83534fbc75ac5.jpg)
และนี่คือออออ..ความฟินบนห้องนอน มองออกไปข้างนอก ก็จะมีมุมฟินริมระเบียง ตีฟองแช่อ่างจากุซซี่ พร้อมกับวิวทะเลสงบๆของบางเสร่
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11cda0a6c83534fbc75ac6.jpg)
และก็ไม่รอช้าฮะ ขับรถมาเหนื่อยๆ ตีฟองให้ฟูๆๆๆๆ และหย่อนตัวลง แค่นอนแช่อ่างชิลล์ๆ วิวทะเล อะไรๆก็ดีไปหมด!
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c4b0a6c83534fbc75ac3.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11c4d3a6c83534fbc75ac4.jpg)
อีกสิ่งหนึ่งที่เซอร์ไพรส์มาก คือ อาหารอร่อยจนไม่คิดว่านี่เป็นอาหารจากร้านในโรงแรม 55555
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d53e78b0d447d4a6b174.jpg)
มื้อเย็นไม่จำเป็นต้องออกไปหาร้านอาหารข้างนอกฮะ ขอการันตีว่าที่นี่เป็นอีกหนึ่งที่พัก ที่อาหารอร่อยมากๆ เครื่องดื่ม คอกเท็ล ของหวานมีครบหมด แถมบรรยากาศก็ยังน่านั่งชิลล์อีกด้วย
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d58178b0d447d4a6b175.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d49aa6c83534fbc75ac7.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d59e78b0d447d4a6b176.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d5e678b0d447d4a6b177.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d60678b0d447d4a6b178.jpg)
ให้ภาพเล่าเรื่องได้เลย ดีงามตั้งแต่ของคาวจนถึงของหวาน เคยไปพักมาก็หลายที่ แต่นี่เป็นร้านอาหารโรงแรมที่ประทับใจมากจริงๆฮะ บอกต่อไปถึงใครที่ไม่ได้พักที่นี่ แต่หาร้านนั่งแถวบางเสร่ ก็ขอให้แวะมาเถอะ Kept Marine Restaurant
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d61b78b0d447d4a6b179.jpg)
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d64f78b0d447d4a6b17a.jpg)
.
หากใครกำลังหาที่พักเจ๋งๆ แบบสงบๆ ใกล้กรุงฯ อยากแนะนำว่าให้ลองมา บางเสร่ กันดูนะฮะ แม้ทริปนี้จะไม่ได้ออกไปไหนไกล นอกจากล่องเรือชมเกาะใกล้ๆ+ดูพระอาทิตย์ตก ซึ่งเป็นกิจกรรม(ฟรี)สุดพิเศษจากที่พัก และ Kept Bangsaray เป็นที่พักที่น่ารักมากเกินเรื่อง เป็นอีกหนึ่งบูธีค โฮเต็ลน่าสนใจ คุ้มค่ากับการจ่ายเงินมาพัก ถ้าใครงบถึงแนะนำห้องที่มีอ่างจากุซซี่หรือพูลวิลล่าส่วนตัวไปเลย จะได้ซึมซับบรรยากาศของที่นี่ได้เต็มที่เลยล่ะฮะ
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d88d78b0d447d4a6b17c.jpg)
บอกได้เลยว่า หลากหลายบรรยากาศ ที่ไม่ได้เจอง่ายๆ ขับรถมาไม่ไกลจากกรุงเทพฯ แต่ได้สัมผัสธรรมชาติ อากาศดี บรรยากาศสงบๆแบบนี้ มันเป็นอะไรที่คุ้มค่าจริงๆ
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11d9ac78b0d447d4a6b17e.jpg)
ดีใจที่ได้เจอกันนะ.. ” บ า ง เ ส ร่ “
![](https://th.readme.me/f/13671/5a11da2f78b0d447d4a6b17f.jpg)
รายละเอียดการติดต่อ คลิกที่นี่ >> Kept Bangsaray
จองที่พัก คลิกที่นี่ >> https://bit.ly/rsvnkeptbangsaraypattaya
และหากใครกำลังหาแพลนเที่ยวอยู่ ยังไม่รู้จะไปไหน สามารถติดตามทริปท่องเที่ยวอื่นๆของเราได้ทาง >> https://247journey.in.th เลยฮะ