X2 Vibe Bangkok Sukhumvit ที่พัก Staycation กรุงเทพ มีสระว่ายน้ำ ออนเซ็น พร้อมอาหารฟรี 3 มื้อ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-BKK-1024x683.jpg)
หลายคนคงรู้จัก Staycation เทรนด์ท่องเที่ยวสุดฮิตที่เน้นพักผ่อน เปลี่ยนบรรยากาศแบบไม่ต้องเดินทางไกล แต่ก็อาจมีแว๊บนึงที่คิดว่า ทำไมต้องทำให้ยุ่งยากล่ะ ไหนจะต้องเก็บกระเป๋า ไหนจะต้องหาร้านอาหารทาน ไม่ได้ออกต่างจังหวัดก็กลับมานอนบ้านก็ได้ เราเองก็เคยคิดแบบนี้นะ XD แต่พอได้มาลองเปลี่ยนบรรยากาศ เปลี่ยนที่นอนบ้าง เอ้ออออ มันได้ฟีลเหมือนเราไปเที่ยวต่างจังหวัด/ต่างประเทศอยู่เหมือนกัน
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6053.jpg)
และยิ่งตอนนี้ Hungry Hub เค้ามีแพ็คเกจ Staycation ราคาสุดคุ้ม ห้องพักพร้อมอาหารที่ให้เราสามารถพักผ่อนแบบฟินๆ ในราคา Fixed price คือจ่ายทีเดียวจบเลย ทั้งกิน นอน และใช้สิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆของทางโรงแรมได้แบบครบเครื่อง ไม่ต้องคิดวางแพลนให้ปวดหัวเลย ลองเข้าไปเลือกกันดูฮะ คลิกที่นี่เลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5627.jpg)
สำหรับทริปวันนี้เราเลยจะพาไปพักที่ X2 Vibe Bangkok Sukhumvit (ครอส ไวบ์ กรุงเทพ สุขุมวิท) โรงแรมที่เราจะได้ Stay, Chill, Enjoy ใช้เวลาในวันพักผ่อนแบบเต็มที่
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5655.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5953.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5686.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5574.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5690.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5685.jpg)
สิ่งที่อยากให้ทุกคนเตรียมมาในทริปนี้คือท้องของคุณให้ว่าง ที่จะสามารถเติมเต็มทุกมื้ออาหารได้ ฮ่าๆ และขอแนะนำให้ทุกคนบริหารและจัดสรรเวลาทำงานของกระเพาะอาหารให้ดี เพราะที่นี่เค้ามีอาหารจัดเต็มให้ครบทั้ง 3 มื้อ!! ใช่แล้ว อ่านไม่ผิด ห้องพักพร้อมอาหารฟรี 3 มื้อเลยฮะ สุดยอดมาก ปลื้มจริง ถ้ากล้าขายมาแบบนี้ ก็ต้องกล้าไปพักกันหน่อยล่ะฮะ 55555555
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6035.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5987.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-6078.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5781.jpg)
ส่วนของอาหารก็อย่าคิดนะฮะว่าจะให้มาแบบเล็กๆน้อยๆ เข้าใจผิดเลย การันตีด้วยแบรนด์ Cross Vibe ไม่ใช่แค่ราคาที่จับต้องได้ คุณภาพมาตรฐานก็ต้องระดับโรงแรมกันเลยทีเดียว สำหรับมื้อเช้า และ มื้อเย็น ทางโรงแรมจะบริการแบบ Buffet พูดง่ายๆคือทานได้ไม่อั้น All you can eat และในส่วนของมื้อกลางวัน จะเป็น Lunch Set พร้อมน้ำเปล่า ซึ่งในแต่ละแพ็คเกจ จะมีเมนูอาหารยืนพื้นเหมือนกัน แต่ละราคาของแต่ละแพ็คจะต่างกันไปตามเลเวล เพิ่มเครื่องดื่ม Buffet Beer & Wine ก็มีนะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Staycation_THB_1790_net__Standard_room_.png)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Staycation_THB_2290_net__Suite_room_.png)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Staycation__Beer_THb_3_399_nett__Stuite_.png)
วันนี้เราจะมารีวิวแพ็คเก็จที่ได้ไปใช้บริการมา จะเป็นโปรโมชั่นพิเศษสำหรับคนที่จองผ่านทาง Hungry Hub เท่านั้น จะได้รับสิทธิพิเศษสามารถใช้ห้องพักได้ถึง 24 ชั่วโมง คุ้มมากกก คือโดยทั่วไปเวลาไปพักโรงแรมปกติแล้วจะเช็คอินได้หลัง 14.00 น. และเช็คเอ้าท์ก่อน 12.00 น. ใช่ไหมล่ะฮะ แต่โปรโมชั่นนี้นอกจากราคาดีแล้ว ยังใช้ห้องพักได้อย่างเต็มเวลาด้วย เข้าเช็คอินเวลาไหน เช็คเอ้าท์เวลานั้นได้เลย ทริปนี้เราจองเป็น Staycation (15.15) ราคา 2,290.- ห้องพัก Suite หรือ One Bed Room พร้อมอาหาร 3 มื้อ ใช้ส่วนลดเราเที่ยวด้วยกันเหลือ 1,374 บาท (ตกคนละไม่ถึง 700) ดีงามมากๆๆๆ จองเลย คลิกที่นี่ >> https://bit.ly/rsvncrossvibebkk
สำหรับห้องพักของที่นี่จะแบ่งเป็น 2 อาคารนะฮะ จะเป็นฝั่ง Hotel (โรงแรม) และ Residence (เรสซิเดนซ์) สำหรับพักยาวๆ ซึ่งถ้าใครพักห้องโซนเรสซิเดนซ์ ภายในห้องพักจะมีพวกอุปกรณ์เครื่องครัวและอื่นๆให้ด้วยฮะ และเราเองก็สามารถเลือกพักได้ว่าอยากพักโซนไหน ห้องพักของทางโรงแรมจะมีหลาย Room Type อยู่นะฮะ แต่เราขอยกมาเฉพาะ Type ที่มีขายเป็นแพ็คเก็จพิเศษนี้ล่ะกันฮะ
แพ็คเก็จ Staycation ราคา 1,790.- (ห้อง Standard หรือ Studio พร้อมอาหารฟรี 3 มื้อ)
สแตนดาร์ด ถือว่าเป็น Type เริ่มต้นห้องพักฝั่งโรงแรมของที่นี่ฮะ ส่วนตัวว่ากว้างใช้ได้เลยทีเดียว แถมมีมุมนั่งเล่นภายในห้องด้วย มีอุปกรณ์อำนวยความสะดวกครบ บรรยากาศดูโมเดิร์นและโทนสีดูเท่มากๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-6009.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-6043.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6010.jpg)
ส่วน สตูดิโอ จะอยู่ฝั่งของ Residence ไซส์ห้องพอๆกันเลย แต่ Mood and tone จะเป็นโทนสีอุ่นๆกว่า เน้นโทนสีไม้ มินิมอลสไตล์ญี่ปุ่น อย่างที่บอกว่าฝั่งนี้จะเน้นอยู่ยาว เลยมีไมโครเวฟ ครัวบิ๊วท์อิน และอ่างล้างจานด้วย ใครชอบแนวนี้ จัดห้องนี้เลยฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6062.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6066.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6069.jpg)
แพ็คเก็จ Staycation ราคา 2,290.- (ห้อง Suite หรือ One Bed Room พร้อมอาหารฟรี 3 มื้อ)
Suite Room จะอยู่โซนโรงแรมฮะ ห้องกว้างมากและแยกสัดส่วนของห้องนอนและโซนนั่งเล่นอย่างดีเลย โซนนั่งเล่นก็กว้างมาก ใครชอบพื้นที่กว้างๆแนะนำห้องนี้เลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6035.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6031.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6027.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6028.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6048.jpg)
และสำหรับใครที่อยากได้แบบมีอ่างอาบน้ำส่วนตัวด้วย เราแนะนำเป็นห้อง One Bed Room ของทางโซนเรสซิเดนท์ นอกจากมีการแบ่งสัดส่วนห้องนอน ห้องนั่งเล่นแล้ว ยังมีอ่างอาบน้ำให้นอนแช่สบายๆด้วยนะ ส่วนโทนก็จะอบอุ่นๆตามแบบของเค้าล่ะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5604.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5591.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5589.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5578.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5600.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5610.jpg)
4K Cafe (ฟอร์คคาเฟ่)
ห้องอาหารที่นี่ชื่อ 4K Cafe (ฟอร์คคาเฟ่) เราเข้าเช็คอินตอนเวลาบ่าย 3 โมง มื้อแรกที่เราได้ทานเลยเป็นมื้อเย็นฮะ และเรา Start เริ่มทานประมาณ 5 โมงครึ่ง เป็นลูกค้าคนแรกๆเลย ฮ่าาา ซึ่งมื้อเย็นของที่นี่จะเป็นแบบบุฟเฟ่ต์ All you can eat พร้อมเครื่องดื่ม น้ำเปล่า/น้ำอัดลม อาหารมีให้เลือกหลากหลาย ทั้งเมนูพร้อมตักที่วางเรียงราย และเมนูที่เสิร์ฟมาเป็นจาน สั่งทานได้แบบไม่อั้น ตอนที่เห็นเมนู และนั่งทานมื้อเย็นเนี่ยก็คิดแล้วว่า แค่กินมื้อนี้ก็คุ้มแล้ว 5555
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/All-you-can-eat-_Sep-21_.webp)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5780.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5858.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5786.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5713.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5714.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5719.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5726.jpg)
ด้านหน้าของร้านอาหารจะเป็นโซนบาร์และโต๊ะเกมที่แขกสามารถมาเล่นด้วยกันได้ พอเดินเข้ามาด้านใน คาเฟ่ที่ตกแต่งด้วยโทนสีดำเท่ๆตัดกับสีฟ้า ให้ฟีลอบอุ่นแต่สดใส หรือใครอยากนั่งทานอาหารรับลมแบบชิลล์ๆ ก็สามารถเดินออกไปนั่งที่บริเวณด้านนอกได้เช่นกัน ซึ่งในคืนวันศุกร์และเสาร์ ทางร้านจะมีวงดนตรีสด Live Music มาเล่นด้วยนะฮะ ทานของอร่อยพร้อมจิบเครื่องดื่มตามชอบ พร้อมฟังเพลงเพราะๆไปด้วย ชิลล์มากเลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5658.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5618.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5672.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5663.jpg)
ประเดิมด้วยเมนูอาหารทานเล่นอย่าง ปีกไก่ทอดซอสบาร์บีคิว ชิ้นเล็กเคลือบซอสฉ่ำๆ หยิบทานได้เพลินมาก
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5752.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5855.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5755.jpg)
เมนูเน้นผักเพิ่มไฟเบอร์ อย่างเมนู ปอเปี๊ยะสด ห่อและตัดมาเป็นคำๆทานง่าย และเมนู น้ำพริกลงเรือ รสชาติไทยๆ ทานคู่กับผักเคียงหรือจะเพิ่มเนื้อสัตว์อย่างไก่ต้มและคอหมูย่างก็ยิ่งอร่อย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5737.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5751.jpg)
เมนู แซลม่อนแซ่บ สำหรับใครที่ชอบทานแซลมอนซาชิมิ ตัดรสด้วยน้ำจิ้มซีฟู้ดแซ่บๆ ละมุนมากฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5769.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5844.jpg)
เมนูสำหรับคนชอบทานเส้นก็มีด้วยนะ ไม่ว่าจะเป็น กุ้งอบวุ้นเส้น หอมกลิ่นเครื่องสมุนไพรไทย ตักน้ำจิ้มซีฟู้ดราดไปด้วยยิ่งเข้ากัน หรือจะเป็นเมนู ครอสไวบ์พาสต้าต้มยำซีฟู้ด เมนูฟิวชั่นที่น่าจะถูกใจคนชอบทานซีฟู้ด มีทั้งกุ้ง หอย ปลาหมึกมาแบบแน่นๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5764.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5774.jpg)
ส่วนเมนูอาหารฝรั่งที่นี่ก็ไม่น้อยหน้าฮะ สเต็กพอร์คชอป ชิ้นโต ย่างมาพอดี ไม่แข็ง เสิร์ฟมาพร้อมมันบดเนื้อเนียนที่ใครได้ลองเป็นต้องประทับใจ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5759.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5864.jpg)
และอีกเมนูเด็ดสำหรับคนรักชีส Pepperoni Pizza พิซซ่าหน้าล้น แป้งบางกรอบ ท็อปปิ้งแน่น ห้ามใจไม่ให้หยิบชิ้นต่อๆไปไม่ไหวจริงๆ 😛
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5776.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5829.jpg)
สำหรับใครที่ชอบแซ่บๆ แนะนำเมนู Signature อย่าง ข้าวปลาทูพริกสด ปลาทูตัวน้อยรสไม่เค็มเกินไป ทานกับข้าวผัดพริกสูตรของทางร้านเพิ่มความแซ่บ จัดจานมาพร้อมกับผักสด ทั้งสวยและอร่อยเลยจานนี้
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6108.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_6106.jpg)
ปิดท้ายด้วยเมนูของหวาน ช็อคโกแลตลาวา รสเข้มข้น ช็อคด้านในอุ่นๆหั่นออกมาแล้วเยิ้มมมถูกใจ ทานคู่กับไอศครีมเย็นๆแล้วคือที่สุดเลยฮะ และนอกจากนี้ก็ยังมีผลไม้ต่างๆปิดท้ายมื้อพิเศษนี้แบบฟินๆไปเลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5794.jpg)
หลังจากที่ทานของอร่อยและนอนพักผ่อนอย่างเต็มที่ ใครสายออกกำลังกายอยากตื่นเช้าลงมาฟิตเนสก็ได้นะฮะ ที่โรงแรมเค้ามีเครื่องออกกำลังกายที่ครบอยู่นะ ทั้งลู่วิ่ง เครื่องปั่นจักรยาน หรือใครอยากเน้นเวทเทรนนิ่ง ก็มีดัมเบลและอุปกรณ์ต่างๆที่สามารถเล่นได้หลากหลายรูปแบบ ความเลิศของที่นี่คือ ฟิตเนส เปิดตลอด 24 ชั่วโมง!
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5931.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5946.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5942.jpg)
ส่วนใครที่สายชอบว่ายน้ำ ที่นี่ก็มีสระว่ายน้ำไว้บริกรเหมือนกันฮะ มีทั้งแบบ outdoor เผื่อใครอยากโชว์วงสวิงว่ายไปกลับ หรือในส่วน indoor ที่จะมีจากุชชี่ให้แช่ได้สบายตัว เหมาะกับคู่รักและครอบครัวเป็นที่สุด
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5872.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5907.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5875.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5881.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5908.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5889.jpg)
ส่วนหนุ่มๆสาวๆคนไหนที่อยากพักผ่อนด้วยการแช่ออนเซ็น ที่นี่เค้าก็มีด้วยนะ ซึ่งเราว่าเป็นสิ่งอำนวยความสะดวกที่ว้าวมาก เพราะการที่ได้แช่น้ำอุ่นจะช่วยทำให้ร่างกายรู้สึกผ่อนคลาย ลดความเครียดสะสมทั้งร่างกายและจิตใจ ช่วยให้เลือดไหลเวียนดีขึ้น และบรรเทาอาการปวดเมื่อยของกล้ามเนื้อได้เป็นอย่างดี โดยออนเซ็นที่นี่จะแยกชาย-หญิง สามารถใส่ชุดว่ายน้ำลงได้แบบไม่ต้องกลัวเขิน จำกัดจำนวนคนเข้าใช้ไม่เกิน 3 คนเท่านั้น และที่สำคัญที่สุดคือสามารถใช้ได้แบบฟรีๆเลยจ้า
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5901.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5904.jpg)
หรือถ้าใครเมื่อยๆ อยากทำสปา/นวด ที่นี่ก็มี Spa ให้บริการ (แต่จะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมนะ) อยู่ชั้นเดียวกับสระว่ายน้ำ ฟิตเนส และออนเซ็นเลยฮะ อยากจะบอกว่าเป็นโรงแรมที่พื้นที่ไม่ได้ใหญ่มากแต่อัดแน่นไปด้วยคุณภาพจริงๆ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5615.jpg)
ตัดภาพมาที่มื้อเช้าของที่นี่ ก็เป็นบุฟเฟ่ต์เช่นเดียวกันฮะ เมนูส่วนใหญ่จะเป็นแบบ ABF ตามมาตรฐานเลย เมนูไข่ต่างๆ ไส้กรอก เบเกอรี่ ของทอด เดินวนนานมากเพราะเลือกตักไม่ถูกเลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5977.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5987.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5974.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5997.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5994.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5990.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5993.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5988.jpg)
เช้าๆหลายคนอาจดื่มเป็นนม ชา หรือกาแฟ แต่ที่เป็น Signature Drink ของที่นี่เลยคือ Bloody Mary ไม่น่าเชื่อว่าการดื่มค็อกเทลตอนเช้าแบบนี้ ทำให้ร่างกายรู้สึกสดชื่นกระปรี้กระเปร่าดีเลยฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_5996.jpg)
พอทานมื้อเช้าเสร็จ เราก็ขึ้นไปพักผ่อนกันต่อบนห้อง นอนดูทีวี เล่นมือถือ หรือใครอยากจะนั่งอ่านหนังสือก็ตามสะดวกรอเวลาทานมื้อกลางวัน 5555555 สำหรับมื้อกลางวันจะเสิร์ฟเป็นแบบ Lunch Set ช่วงเวลา 11.00 – 14.00 น. เราโหยหาอาหารไทยก็เลยจัดเป็นกะเพรากับผัดไทยมา ต้องบอกว่าเค้าเสิร์ฟในปริมาณที่แน่นๆเต็มจานมาก หมู กุ้ง ก็คือใส่ไม่ยั้งมือเลย
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-6086.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-6077.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-6078.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-6095.jpg)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Menu-Lunch-_Staycation_.webp)
พอทานอิ่มแล้วก็ยังเหลือเวลาให้นั่งเล่นอีกหน่อย ก่อน Check-out กลับ อยากจะบอกว่าเหลือเชื่อมาก กับความรู้สึกที่ได้ใช้เวลาแบบเช็คอินเวลาไหน ออกเวลานั้นของอีกวันอ่ะ แบบว่าการได้ใช้เวลาในโรงแรมได้เต็มๆแบบ 24 ชั่วโมง มันเหมือนต่อเวลาในการพักผ่อนได้ดีจริงๆ ส่วนตัวก็คือประทับใจมากเลยกับที่นี่ฮะ ตอนแรกแอบห่วงว่า ราคานี้มันต้องมีอะไรที่ไม่เวิร์คบ้างแหละ แต่พอไปจริงคือเกินความคาดหวังไปมาก ใครจะไปคิดว่าจ่ายงบหลักร้อย ได้ทั้งห้องพัก อาหาร 3 มื้อ ได้ใช้ Facility โรงแรม ราคานี้ใจกลางเมือง แถมใกล้ BTS อีก จะไม่กลับไปซ้ำได้ยังไง!
ใครที่สนใจ คลิกจองที่นี่เท่านั้นนะฮะ ถึงจะได้สิทธิ์เข้าพักสูงสุด 24 ชม. จองเลย >> https://bit.ly/rsvncrossvibebkk
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2022/02/Cross-Vibe-Sukhumvit-5639.jpg)
Location: Cross Vibe Bangkok Sukhumvit สุขุมวิท 52
FB: https://www.facebook.com/crossvibe.bkksukhumvit
จองที่พักราคาพิเศษผ่าน Agoda : คลิกเลย
จองแพ็คเก็จ HungryHub: คลิกเลย
หากใครกำลังมองหาที่เที่ยว ที่กิน ที่พัก ทริปเดินทาง สามารถติดตามพวกเรา 247Journey ได้ทาง >> https://247journey.in.th หรือ Facebook : https://www.facebook.com/247journeyy เลยฮะ