ไหนๆ ขอเสียงคนที่เพื่อนชวนวิ่งบอกไม่ว่าง แต่ถ้าเพื่อนชวนปิ้งย่างว่างเสมอหน่อยยยย #เสียงยกมือพรึ่บพรั่บ XD
หน้าหนาวใกล้เข้ามา เลยต้องหาเมนูเพิ่มความอบอุ่นกันหน่อยฮะ
และแน่นอนว่าเมนูท็อปฮิตคงหนีไม่พ้นปิ้งๆย่างๆ บางคนไปปิ้งไกลถึงบนดอยปู้นนน
แต่วันนี้เราขอเสนอร้านปิ้งย่างวัตถุดิบเกรดนำเข้า เพราะถ้าจะหัวเหม็นทั้งที ก็ขอแบบมีควอลิตี้หน่อยเนอะ อิอิ
TORA Yakiniku X Cafe
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/11/บุฟเฟ่ต์พรีเมียม-Tora-Yakiniku.jpg)
หลายคนอาจจะคุ้นหูคุ้นตากับร้านนี้มาบ้าง เพราะร้านนี้เค้าเป็นพรีเมียมบุฟเฟ่ต์ทานได้ไม่อั้นแบบ All You Can Eat เรียกได้ว่าอิ่มคุ้มคุณภาพ ทั้งพุงเราจะมีแต่ของดีๆที่ถูกคัดสรรมาเสิร์ฟจ้าาาา ตอนนี้ มี 2 สาขานะฮะ ตั้งอยู่ 2 ฟากฝั่งเมืองเลยฮะ สาขาแรกจะอยู่ที่ถ.กัลปพฤกษ์ เอาใจชาวฝั่งธนบุรี๊…แต่สาขาที่เราจะพาไปวันนี้คือสาขา Lasalle’s Avenue ฮับ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/11/IMG_9853-edit-1024x683.jpg)
ก่อนอื่นต้องบอกถึงความพรีเมียมอลังการของที่นี่ก่อน ไม่ว่าจะสายเนื้อ สายซีฟู้ด สายซูชิหรือสายหวาน ที่ TORA Yakiniku X Cafe ที่นี่เค้ามีครบ!
และวัตถุดิบที่เสิร์ฟมาไม่ได้ไก่กา เพราะเค้าคัดตัวเด็ดตัวท็อปของแต่ละประเทศทั่วมุมโลกมารวมไว้ให้เลยล่ะฮะ <3
และแน่นอนว่าพระเอกของงานคือ ‘เนื้อ’ ฮะ เนื้อที่นี่ส่วนใหญ่จะเป็นเนื้อนำเข้าจากออสเตรเลีย มีหลายส่วนหลายชนิดให้เลือกตามความชอบ ใครชอบส่วนไหน มันมากมันน้อย เลือกไปได้เลย
แต่ถ้าใครยังไม่มีไอเดียว่าชอบอะไร หรือควรเริ่มจากส่วนไหน แนะนำให้ลองสั่ง Tora Wagyu Set มาก่อน เพราะจานนี้เค้ารวมความพรีเมี่ยมจากเนื้อเด็ดจากทั่วโลกมาไว้เลยฮะ
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/12/IMG_9750-1024x683.jpg)
นอกจากเนื้อสไลด์หลากสัญชาติ อีกอย่างที่ไม่ควรพลาดคือ Tora Super Steak เนื้อเมลทีคส่วนริบอายที่หั่นมาเป็นชิ้นเหลี่ยมลูกเต๋าขนาดพอดีคำ เห็นชิ้นหนาๆแต่เคี้ยวมานี่แทบละลายยยยยไปเลย <3
แต่ถ้าใครบอกว่าไม่อินหรือไม่ทานเนื้อ ที่นี่เค้าก็ยังมีเมนูอื่นๆ อย่างหมูคุโรบุตะ เบคอน เนื้อแกะ อกเป็ดรมควัน บลาๆๆ ที่มีให้เลือกเยอะมากกก ตอบโจทย์ทุกคนในแก็งค์แน่นอน
ลิ้มรสความพรีเมี่ยมของเนื้อต่างๆกันไปแล้ว ความอลังการยังไม่หมด เพราะที่นี่เค้ามีซีฟู้ดที่เด็ดไม่แพ้กัน ไม่ว่าจะสารพัดกุ้งขาว กุ้งแดง กุ้งก้ามกราม ปลาแซลมอน ปลาหมึก หอยหวาน หอยไม้ไผ่ หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ (แค่ไล่ชื่อยังเหนื่อยเลยคิดดู ฮ่าๆ) ซึ่งที่นี่เค้าเล่นใหญ่จัดเต็มมาให้เป็นทาวเวอร์เลยฮะ พอเอาไปย่างร้อนๆจิ้มกับน้ำจิ้มซีฟู้ดแล้วหูยยยย…คือดี!
อีกอันที่ไม่พูดถึงไม่ได้คือ หอยโฮตาเตะ นำเข้าจากญี่ปุ่นฮะ มีให้เลือกทานกัน 2 แบบ แบบแรกจะราดซอสโชยุกับเนยมาหอมๆสไตล์ญี่ปุ่น หรืออีกแบบคือย่างกระเทียมชีสสไตล์ฝรั่ง เห็นอวบๆขาวๆแบบนี้ น้องเค้าหวานมากนาจา
แต่ถ้าใครขี้เกียจปิ้ง รับ Hotate Spicy Cheese ตัวใหญ่ๆ ฉ่ำซอสแบบสุดๆก็ได้ไม่ว่ากัน
ปิ้งย่างแบบยากินิคุกันไปแล้ว ญี่ปุ่นกันต่อให้สุดด้วยเมนูซูชิหน้าต่างๆ ข้าวปั้นหน้าล้น เพราะเราสายเน้นเครื่องไม่เน้นข้าว (เดี๋ยวอิ่มไว อิอิ)
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/12/IMG_9759.jpg)
ชาชิมิก็มีให้เลือกแบบฟินๆ เรียกได้ว่าคุ้มค่าเกินราคาบุฟเฟ่ไปมาก 55555
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/11/IMG_9752-1024x683.jpg)
Wagyu Hoba Yaki คือที่สุด เนื้อวากิวย่างบนในโฮบะหอมๆ เคี้ยวไปละมุนนนนไปทุกสัมผัส กับ Zuwai Kani Miso มันปูย่างเดือดปุดๆ โปะข้าวลงไปหน่อย อร่อยนวลดีนักแล :p
![](https://247journey.in.th/wp-content/uploads/2019/12/IMG_9768-1024x683.jpg)
เมนูของหวานที่นี่ก็ไม่น้อยหน้า เพราะมีให้เลือกเยอะมากกกกกก เยอะจนเปิดเป็นคาเฟ่ได้สมชื่อเลย 55555
ความเด็ดของร้านนี้ที่สัมผัสได้คือ เค้าจะใช้วัตถุดิบจากแหล่งที่ได้ชื่อว่าดีที่สุดในทุกจาน ไม่ว่าจะเป็นเมนูอาหารคาวก็ดี หรือแม้แต่เมนูของหวาน อย่างตัว Matcha Latte และ Pudding ก็ยังใช้ผงชาเขียวแท้หอมเข้มข้นจากเมืองชิซูโอกะ เค้กต่างๆ รวมถึงคากิโกริ เรียกได้ว่าเป็นสวรรค์ของสายหวานแน่นอน
โดยทางร้านเค้าจะแบ่งออกเป็น 3 ราคาฮะ STANDARD Buffet 599 / PREMIUM Buffet 899 / GRAND Buffet 1,299 ทานได้ 2 ชั่วโมงเต็มๆ และราคานี้คือจ่ายแล้วจบ ไม่มีบวก VAT เพิ่มนะฮะ เรียกได้ว่าคุ้มสุดๆเลยจริงๆกับความพรีเมียมที่ได้ขนาดนี้
โดยสามารถเข้าไปส่องเมนูของทางร้านก่อนก็ได้ คลิกเข้าไปที่ Facebook : Tora Yakiniku x Cafe แต่ถ้าใครอยากทานแบบเต็มที่ ไม่ต้องกังวลว่าอันนั้นจะสั่งได้มั้ย อันนี้จะราคานี้จะทานได้รึเปล่า แนะนำตัว GRAND Buffet ไปเลยฮะ เพราะสั่งได้ทั้งเล่ม! ฟินกันได้แบบจุกๆ คุ้มเกินคุ้มกับคุณภาพ ความสดและความอร่อยของวัตถุดิบที่ขึ้นชื่อจากทั่วทุกมุมโลกเลย เรียกได้ว่าเป็นอีกร้านบุฟเฟ่ต์ปิ้งย่างคุณภาพ ที่ไม่ควรพลาดเลยล่ะ อิอิ <3
ติดต่อจองโต๊ะ ไม่พลาดทุกความอร่อย :
📍The City Connect : 090-9862996
📍Lasalle’s Avenue : 090-9862991
📋 เมนูใหม่ : https://bit.ly/31c70xB
Line : @torayakinikucafe
หากใครกำลังมองหาที่เที่ยว ที่กิน ที่พัก ทริปเดินทาง สามารถติดตามพวกเรา 247Journey ได้ทาง >> https://247journey.in.th เลยฮะ